That's a good thing too. VOA won the hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Assalamu alaikum, mpendo msikilizaji kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Popote pale ulipo, hapa studio tupo kukuletea VOA Express. Mimi ni Abdushakur Abud jina langu ni Mkamiti Kibayasi. Ni Disemba 30 mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na nne. Haya Sande Shomari wana msemo, anasema tumejaa tele kama pishi la mchele. <laughs> Tuko tayari, leo Jumatatu, siku mbili kabla ya kumalizika mwaka mpya. Kila mtu anajitayarisha huko nyumbani kuaga mwaka huu wa elfu mbili ishirini na nne. Mm-hmm, ulikuwa na mambo chungu nzima, miongoni mwao joto kali kabisa katika dunia kuwahi kurekodiwa. Na katika kuongezea hilo, basi tumekuuliza wewe msikilizaji kwenye swali letu la leo kupitia mtandao wetu wa Facebook, ni matukio gani unayakumbuka katika mwaka elfu mbili na ishirini na nne? Basi tutayasoma kadri tutakavyojaliwa. Hali kadhalika tutakuwa na kipengi ngele kile cha barazani. Tumekuuliza, umeguswa kwa namna gani kufuatia kifo cha rais wa zamani wa Marekani Jimmy Carter ambaye amefariki akiwa na umri wa miaka mia moja na wengi sana wamezungumzia swala hilo kwa mtu huyo mkarimu, mpenda amani, mpenda usawa kwa wote, haki za kijamii. Tutakuwa na mazungumzo mengi kuhusu maisha yake, kuhusu mchango wake, hasa Afrika bila shaka. Lakini moja kati ya mchango wake mkubwa, tutaangalia aliwahamasisha vipi vijana na wanawake kule Afrika, kuona vipi kuleta maendeleo, kubadilisha maisha yao, kuleta matumaini bila shaka, mkamiti haswa. Nakumbuka kwamba msikilizaji, ndani ya VOA Express pia tunakusomea habari za kimataifa, na leo siku ya Jumatatu pia tutakuwa na kila kipengele cha ushauri, ambapo mwenzetu Harrison Kamau amezungumza na Alex Otieno. Muda utakapofika, uh, basi utajua ni nini hasa walichozungumzia maswala ya ushauri. Lakini kwanza, Abdu Shakur Abud, habari kuu ni hapa hapa nchini Marekani, ambapo tumegusia kuhusu kufariki kwa Jimmy Carter. Nam, tumezungumzia kuhusu Jimmy Carter na tumeangalia vipi amekuwa na mchango katika serikali. Anasemekana kuwa kiongozi aliyefanya kazi nyingi zaidi kuliko alivyokuwa madarakani. Alikuwa madarakani kwa miaka minne, lakini inasemekana hakupenda sana kupewa jina hilo kwamba amefanya kubwa akiwa nje ya madaraka, lakini alifanya kazi nyingi alipokuwa akiwa madarakani kutetea haki za binadamu, kuleta sura mpya ya usawa na kadhalika. Lakini alichangia sana nchi za Afrika. Afrika alipambana na magonjwa, moja kati ya lengo lake kubwa ni kupambana na minyoo wa guinea worms, na alifanikiwa kuondoka kabisa. Lakini vile vilevile aliwasaidia wanawake, wasichana na vijana katika nchi za Afrika kurudisha matumaini kufanya maendeleo kujaribu kuleta haki za binadamu, na aliweza kuweka haki za binadamu mbele katika misaada ya kimataifa ya Marekani, na alileta sura mpya kabisa akiwa miongoni, akiwa rais wa kwanza wa Marekani kutembelea nchi za Afrika kusini mwa janga la Sahara. Kwa hivyo ni mtu ambaye ameleta mchango mkubwa sana katika mambo mengi, na yeye atakumbukwa kwa mengi. Sijui wewe tuta zungumza baadaye uh, kuhusu swala hilo lakini hivi sasa kwenye simu moja kwa moja kutoka huko Mombasa, tuko na Wini Miseda ambaye yeye ni mtaalamu wa maswala ya vyombo vya habari, najua mambo ya wanawake mengi na hivyo Wini, karibu katika uh, VOA Express. Shukran sana ndugu yangu Abdu. Naam, sasa kwanza bila shaka um, naam. Uh, kwanza kabisa lazima nikuulize wewe, mtu ambaye unafanya kazi na wanawake mashu, uh, maendeleo na kadhalika, unamkumbuka vipi au vijana wanataka kumkumbuka vipi uh, Jimmy Carter? Jimmy Carter mimi mwanzo namkumbuka kama mtu kupigania haki za binadamu, ni mtu alikuwa na ustaarabu, ni mtu alijinyima naweza kusema, je selfless person, hakujali maslahi yake binafsi. Yes, mtu aliyejinyima kusaidia jamii, haswa alipigania sana wanawake na vijana. Ukiangalia masuala ya South Africa apartheid, wakati aliingia uongozoni tu, alipotoka kama gavana wa Georgia, hiyo ndiyo ilikuwa taski yake ya kwanza na ni ile huruma ile roho alikuwa nayo ya vijana, kwa sababu ni mtu na believe, alikuwa anajua vijana na wamama ndio wanaendeleza sera na wanafanya nchi kuwe stable. Alijinyima na akasimama na wao. Wakati kulitokea hata gini worms, akakuja akasimama akasema pana lazima wamama wapewe first priority. Ndio, kuna sera nyingi ziko Amerika lakini, wakati alikaa na kajitengeneza sera, he had a special foreign policy, na hiyo ilimsaidia sana na ikachangia yeye kupigania vijana na wamama. Ndiposa tunasema tungepata uongozi kama wajimikata, na hiyo ndio sera tumeona sahizi aliyeingia uongozini Rais wa Amerikani wa sahizi Trump pia akona hiyo policy kidogo. Sasa ukiangalia upande wa Jimmy Carter, vijana wa leo au wanawake yeah, wa leo unafikiri wanamkumbuka au wanatambua? Manake ni muda mrefu sana alikuwa akifanya kazi, wamechukua mfano gani kutokana na kazi zake? Kid, kidogo ile kujitokeza kuongea ni kidogo akija uongozini, wengine hatukuwa tumezaliwa, but kusoma na kufanya kazi na mambo yake. Vijana wa saizi, wakereketwa haki za kibinadamu, kuna uoga fulani kati ya vijana, lakini kuna wale wamejitokeza na kusimama na kusema lazima vijana na wamama wakuwe empowered, na hiyo nimeona imesaidia mama sahizi. Kuna mama tuko nao wameingia mpaka bungeni Wamama wameingia kwa sera position za kisiasa, wameingia kwa leadership position, whether it's governance. Imeleta umaarufu wa watu kutambulika, kujua ni nini haswa kiko ndani yao. Wamekuwa empowered in a way that they can speak, wanaweza wakujizungumzia wenyewe. Education tumeona watu wamejitokeza, si kama kule kitambo. Afrika tumebenefit sana in matters ya education ambayo kama Jimikata hangejitokeza kutusaidia na kusupport vijana Afrika wengine, hizi hizi systems tuko nazo hazingesaidia, hatungefauli wengine, hatungefika mahali tumefika. Watu wangekuwa wamefungwa jela, watu wangekuwa wamekaa, because hakuna mtu wa kuzungumzia yeah. Hata ishu na equal pay ni yeye alipigania kabisa, ikawa wamama wanaweza sikika na vijana katika maofisi, watu wakipewa makazi, watu wangeweza kusimama na wajulikane, waweze kupigania nao pia, wapate mshahara wa kisawasawa, kwa sababu kitambo watu walikuwa wakinyanyaswa, utalipwa mshahara vile mtu anajisikia. Lakini sera zake zile, alipoingia na kazitengeneza na kusema kila mtu kiwango ulichokisomea na skills zako, lazima mtapata mshahara yaku, ya kutoshea. Shukrani sana basi. Uh, tunaomba uendelee kuwepo katika laini ya simu, ngoja tupate uh, burudani ya muziki. Tutarudi tena kuweza kuzungumza mengi zaidi kuhusiana na kifo cha Jimmy Carter, ambaye juhudi zake mbalimbali baada ya urais zilimfanya ashinde tuzo ya amani ya Nobel mwaka elfu mbili na mbili. Kamili, kama ulivyomsikia Wini anavyoeleza mm -hmm, mchango wa kata kuwa muhimu. Umezungumzia swala la haki za binadamu, ambapo leo tunajua kulikuwa na maandamano kule Nairobi, mm, vijana wakitaka swala la kuhusu kutekwa watu. Watu wamejitokeza kwa sana kuhusu maswala kama hayo, kutetea haki za binadamu haswa na Abdushakur. Uh, maswala mengine ambayo Jimi Kata atakumbukwa uh, wakati wa uhai wake ni kwamba hapo Mei tano, miezi michache uh, kabla ya siku yake ya kuzaliwa kutimiza miaka 91, rais huyo wa zamani wa Marekani alionekana kwenye mkutano wa TD Women na kutoa hotuba ya dakika 16, bila ya kusoma, ni kwamba vitu vilikuwa anazungumza vitu kutoka kichwani mwake, jambo ambalo aliweka historia na kuzungumzia masuala mengi yanayohusu wanawake, haki za wanawake na juhudi za kuhakikisha kwamba wanawake pia anapewa nafasi za uongozi. Na aliposema hivyo, jimbo moja ambalo anasifiwa ni kwamba licha ya uzee wake, licha ya ugonjwa, alipambana mpaka dakika ya mwisho. Alisema mi nataka, naomba nifike miaka mia moja, na alikuwa na akili timamu kabisa, kati ya wazee wanaoonekana. Winnie, yuko kwenye simu. Uh, mbali na kutetea haki za binadamu na afya, uh, ungeweza kusema ni nini zaidi unaweza kumwongezea Jimmy Carter, katika upande wa vijana upande wa vijana ningeenda mwanzo, ningeongezea tena kwa wanawake, mambo ya genital mutilation. Wakati aliongelelea na akasema hafurahi vile wamama wanateswa just because wao ni female. Hizi mamila mila ndani ndani zinaumiza wamama, alitetea wamama sana. Kwa vijana, kuna kitu kimoja yenye ningependa kusema Jimmy Carter alisema vijana wajitokeze, wapate kujua kujizungumzia, na wakuwe stable. That stability ndio inasaidia jamii, ndiposa. Ukiangalia kama nchi yetu ya Kenya, tumeona kama sahizi people can go out in the street wazungumze irrespective ya wao kutaka kunyamazishwa. Ukiangalia manchi zengine jirani zetu, South Africa the same watu wanajitokeza wanakuwa na voice moja, then kumekuwa na project mingi ya vijana kujiendeleza, waache kungojea white collar jobs, kuajiriwa wanaweza kujiajiri, na hiyo ndiyo ilikuwa mentality ya Kata, kutaka kuona vijana wamekuwa empowered, they can stand for themselves, they can speak for themselves. Na tumeona katika hili kundi la vijana sisi millennials na genz. Yes, sisi tuko tungeza kuongea hapa, kuna kale ka uoga, lakini jenzi unapata saa hii, ukiangalia globally, ni wao wanaendeleza nchi. Voice yao hawezi kuwa suppressed, hawezi wanyamazisha. mm -hmm. Nam iga kuchukua uongozi. Yes nam, asante sana Winnie Misende kwa mchango wako, na tunakushukuru sana. Tutazungumzia swala la kata katika maendeleo zaidi, lakini Mkamiti ulikuwa nataka kuongeza kitu hapa hasa so. na pia bado wanaacha uh, legacy kwamba ni rais aliyehudumu kwa muhula mmoja wa miaka minne, ambapo kwa uh, kukumbusha tu msikilizaji ni kwamba alikula kiapo Januari ishirini mwaka 1977 kiapo cha rais wa marekani hapo mwaka 1977 na alifanya vyema katika utawala wake wakati huo, lakini mwishoni mwa utawala wake, Abdu Shakur, uh, utakumbuka kulingana na historia inavyoeleza ni kwamba kuliibuka ongezeko la mfumuko wa bei na ongezeko la ukosefu wa ajira, ambavyo masuala ambayo yalipelekea kuvuruga vipaumbele vyake vya utawala wake, na hiyo huenda ikamsababishia kushindwa uh, katika tutazungumza katika kwa undani katika matangazo yetu ya usiku leo. Asante sana, Wini huko Mombasa, unaendelea kusikiliza Express. Habari za dunia, na habari za dunia kwa ufupi ni kwamba mjumbe wa IGAD wa Jumuia ya Afrika Mashariki kwa ajili ya Sudan amesema Jumatatu kuwa anapanga ziara mwezi ujao katika nchi hiyo inayokumbwa na vita ambapo anajaribu kuwa mpatanishi. Haya yanajiri mwaka mmoja baada ya serikali ya Sudan kusitisha uhusiano na jumuiya hiyo ya kikanda na kusitisha wanachama wake katika umoja huo. Sudan imekuwa katika mgogoro uliosababisha vifo tangu mwezi Aprili mwaka jana, ambapo kikosi cha wanamgambo wa Rapid support forces kinachoongozwa na Mohamed Hamdan Dagalo Dal, Dal, Dal, maarufu kama Hemet, vimepigana na jeshi la Sudan linaongozwa na Abdul Fattah al-Burhan. Igad sambamba na Marekani na Saudi Arabia mara kwa mara walijaribu kuwapatanisha kati ya majenerali hawa wawili, lakini baka hivi sasa wameshindwa. Jeshi la Ukraine limesema Jumatatu kuwa limetungua ndege 21 zisizo na rubani drone ambazo wanajeshi wa Russia walitumia katika mashambulizi ya usiku kucha yakilenga maeneo kadhaa kaskazini na mashariki mwa Ukraine. Jeshi la anga la Ukraine limesema Russia ilirusha jumla ya ndege zisizokuwa na rubani 43 na na kwamba ulinzi wake wa angani ulitungua ndege zisizo na rubani katika miji ya Chernihiv, Dnipropetrovsk, Donetsk Kharkiv, Odessa na Poltava. Gavano wa Odessa Oleh Kiper alisema kupitia mtandao wa Telegram kwamba vifusi vya ndege zisizo na rubani yaani drone viliharibu majengo matano ya makazi, lakini hayakumuumiza mtu yeyote. Kundi la Taliban limesema litayafungia litaya makundi yote ya, ya kitaifa na ya kigeni yasiyo ya kiserikali nchini Afghanistan yanaoajiri wanawake. Hatua hiyo inafanyika miaka miwili baada ya mashirika yasiyo ya kiserikali kusitisha ajira za wanawake wa Afghanistan kwa madai kwamba hawakuvaa hijabu za Kiislamu kwa usahihi. Katika barua iliochapishwa kwenye mtandao wa X hapo Jumapili usiku, wizara ya uchumi ilionya kuwa kushindwa kutii amri ya hivi karibuni kutasababisha mashirika yasiyo ya kiserikali kupoteza leseni zao za kufanya kazi nchini Afghanistan. Wizara hiyo inasema inawajibika katika usajili, uratibu, uongozi na usimamizi wa shughuli zote zinazofanywa na mashirika ya kitaifa na nje ya nchi. shirika la haki Shirika la hali ya hewa duniani linaonya kuwa joto la mwaka huu linaweza kuendelea hadi mwaka 2025 na kuongeza kasi ya mabadiliko ya hali ya hewa na kusababisha athari mbaya, kama hatua za haraka hazitachukuliwa ili kuzuia shughuli za kibinadamu zinazohusiana na janga hilo linalokuja. Kulingana na shirika la hali ya hewa la Umoja wa Mataifa, mwaka 2024 utakuwa ni mwaka wa joto zaidi katika rekodi na kusababisha muongo mmoja wa joto lisilo la kawaida linalochochewa na shughuli za kibinadamu fina wewe huogopi kibao kitamu kabisa. Huyo umemsikia akiporomoka haswa ha, ndani ya VOA Express. Manake VOA Express bila muziki mambo hayakamilika. Na sasa basi naona muziki huo unatukaribisha unatuambia, je, mm -hmm. Wasikilizaji wanasemaje katika kipengele cha barazani? Tuliuliza nini, umeguswa kwa namna gani kufuatia kifo cha rais wa zamani wa marekani Jimmy Carter aliyefariki akiwa na umri wa miaka mia moja, na hivyo watu wameporomoka kweli kweli. Lakini kwanza kuna mtu kwenye simu, hebu tumsikilize yeye ameguswa vipi. Karibu msikilizaji, unaitwaje jina lako? Mimi naitwa Majawaa Mashaka kutoka Iringa, Tanzania nam. Sasa kuhusu kifo cha huyo rais wa Marekani, yeye amekaa muda mrefu sana, miaka mingi nanii katika umri wake kwa maana watoto wa sahizi kuani kupi, kufika miaka kama hiyo inakuwa ni hafifu, kutokana na vyakula tunavyokula. Wenzetu zamani walikuwa wanakula vitu ambavyo havina madawa. Kwa hiyo sasa hivi sisi hata hiyo miaka mia moja hatuwezi kufikisha tu. Kwa hivyo wewe unaona kwamba chakula na mambo ambayo yanatokea hivi leo haitosababisha watu kuwa na umri mrefu asaa? Um, sahizi hakuna kufika miaka mia moja kwa vyakula tunavyokula sasa hivi na akula na wewe unamkumbuka vipi Jimi Kata pia? Asante sana, sijui Mkamiti. Sasa tuangalie watu wameandika kwenye mtandao, wanasemaje. Asante shukran, Majaliwa. Haya basi, katika uh, ujumbe kwa njia ya maandishi nao kutoka kwake Kikalabu Moses Kambale, anapatikana Lubero, DRC, ameandika kwamba mimi kwa kweli nilikuwa mdogo, na naomba Mwenyezi Mungu ampokee. Pumzika kwa amani, Karter. Ujumbe wa Kikalabu Moses Kambale. Ujumbe mwingine tena unatoka kwa ddr Sahani Hodari, anapatikana Lubero, Kivu Kaskazini, DRC, anasema uh, kusema kweli nimeguswa sana. Maana rais wa zamani Jimmy Carter alifanya kazi kubwa, sio tu Marekani pia ulimwengu mzima, maana ni mtetezi wa haki za binadamu, pia alifanya kazi kubwa kwenye afya, bila kusahau kwamba alijitahidi ili atatua mizozo duniani. Atakumbukwa kwa mengi. Nam namanet Magongo Kione wakiwa huko Iringa Uluti, Uluti anasema nimeguswa vijana, tujifunze tufike miaka hiyo, kwani vigumu sana vijana kufikisha miaka mia moja. Ishara Nkere anasema kwa mtazamo wake, anasema a, niseme tu kwamba tumepoteza kwani alikuwa raisi, bila ya ubaguzi wa rangi au kabila. Ishara Nkere kutoka Mulende Nyangezi, huko DRC nam Kamiti, kuna wengine wengi wamechangia swala hili la Jimmy Carter, lakini unaona muda wetu hapa express unakwenda mbio. Manake lady Jackie, akiwa pamoja na Maxwell, wanasema sherii, bahati wiwaka, baby J, baby. cha ledi jake akishirikiana na Maxwell mwalimu anakuambia cheri bahati wii wakwa hiyo nafikiri nyimbo kutoka Uganda. mimi mwenyewe sauti tu najua ladha hiyo inatoka mm -hmm. Uganda huko. Sasa mkamiti naona express umebaki <coughs> muda mchache kabisa, lakini nafikiri swali la leo limevutia watu wengi, kwa hivyo hebu tuangalie hilo kwanza, ili muda usiwe umetuponyoka, maoni ya watu yakapotea. Watu waliulizwa ni matukio gani unayakumbuka katika mwaka elfu mbili na ishirini na nne? Wewe utasemaje? Wewe, msikilizaji huyu <laughs> msikilizaji Ombega Orina Bernard, yeye anatokea kule Naivasha, Kenya, anasema mwaka huu wa 2024 ameshuhudia serikali ya Ruto ikinyanyasa na kudhulumu wananchi mzalendo kwa kuongeza uhuru zaidi kinyume na ilivyotoa ahadi, vilevile wa Kenya eh, kuchoshwa na gharama za maisha, ahadi za zile ambazo hazikukamilika, hali kadhalika mara ya kwanza makamu rais nchini kutimuliwa na bunge wakishirikiana na seneti huku kiongozi wake Ruto akibaki kimya. Siasa bwana si mchezo, ni mchezo mbaya kabisa, mchezo mbaya. Didier Sahani hodari kutoka Lubero Kivu anasema mimi, nakumbuka mambo mengi ikiwemo hali ya usalama ambayo ilikuwa mbaya, watu wengi kupoteza maisha yao. Pia ajali ya boti kwenye ziwa Kivu ilifanya watu wengi kupoteza maisha yao. Tunaomba mwaka ujao mambo kama hayo yasionekane. Pia nilipenda utangazaji wenu mwaka wote. Naomba viongozi wa VOA wa Swahili waongeze muda wa vipindi. Wamefurahi kweli watu wa, watu wa, watu wa Lubero hao. Shukrani sana Didier Sahani, nasoma ujumbe wake hivi sasa. Kizito Maria Ria yanapatikana huko Kenya amesema, Kenya kwetu nyumbani Kisii. Mwaka elfu mbili ishirini na nne umekuwa mgumu sana, life is hard, yani maisha ni magumu, lakini Mungu mwema. Matukio ya Gen Z waliitikisa bunge, wakala lunch ya spika, eh, alafu mambo hayakuwa mazuri, maisha yamepanda Kenya. Ni Kizito Mariaria naye Evans Wanyonyi anasema kutoka Bungoma, Kenya. Mauaji ya Shakahola na mhubiri tata wa Good News Hospital, Good News Church Paul Mackenzie huko Kilifi County, ndio inamkumbusha yeye zaidi. Hamisi Mangyati Nyonyo Mnyausi anapatikana kule Mayamaya um, maya, Dodoma. Anasema yeye ni balozi wa Wagogo. Anasema matukio anayoyakumbuka katika elfu mbili na ishirini na nne ni watu wanavyozidi kutekwa nyara katika mataifa ya Afrika Mashariki. Sahihi kabisa, ikaelezwa kwamba mambo haya siyo mazuri, serikali ziwe makini kuangalia haya yanasababishwa na nini, chanzo chake ili kuepuka madhara zaidi. Naye Festo Mbwala anasema, au Baba Joshua wa cd farm, Songea, Ruvuma, Tanzania, CCM kupata ushindi mkubwa sana katika uchaguzi wa serikali za mtaa amempiga kichwa akili, naona mambo hayo. Andima Douglas anapatikana Kibra Soweto huko Kenya, anasema undugu darajani. Haya, mwaka elfu mbili na ishirini na nne mengi yapo, Gen Z eh, walitikisa nchi ya Kenya, walienda bungeni na kufanya vyao, ni kutokana na ughali wa maisha. Maneti Magongo Kione wa Iringa uluti tena, huyu anasema mwezi wa sita nilipata mchumba, tukaelewana siku nili kamuuliwa nikamnunulia simu. Baada ya miezi ile, simu nikakuta kwa jamaa yangu, kumuuliza mpenzi wangu eti ipo na kaka yangu. Hawa wanawake tuishi nao kwa akili na tuwakimbie kama ukoma <laughs> hey, hey! kwa hivyo hiyo swala kali kweli, kweli. Ni matukio ya mwaka hiyo ndio hey. <laughs> Kitu ambacho hawezi kusahau na. Simon Mashimba kwa upande wake Simon Mashimba Malimi anatokea mkwa juni Songwe, Tanzania anasema matukio ambayo hato ya sahau ni kuibiwa mzigo na makondakta na kukatiwa tiketi kwa jina lisilo lake huko nyumbani Songwe. Kamiti watu eh, wanakumbuka mambo fulani fulani fulani unajua, mm -hmm. Mambo mwaka anakwisha, na mi naona hapa express mudo nakwisha, labda tuna moja au mbili fupi fupi. Nyanda mayala wa Ilula majengo mgumu, Mwanza Tanzania. Matukio mengi sana Tanzania, watu kutekwa na kupatikana wakiwa marehemu, wadogo kwa wakubwa, na wengine kupotea pasipojulikana. Familia tunaishi kwa hofu kubwa sana Tanzania, inasikitisha sana. Shukrani sana Nyanda Mayala, Ishara Nkere, Doto Mayehe, Mwali Malale, Keisi Ahura, Franklin Virenge, Mark Mwagogo, Jumadunga, shukrani sana kwa mchango wenu. Muda sio rafiki tena, tunakamilisha VOA Express tukikuacha na kibao cha Ledi Jak akishirikiana ya na Maxwel Mwalim Cheri. Bahati wi wakwa anaitwa Mkamiti Kibayasi na upande wa pili ni Fiona Wamai akishirikiana na fundi mitambo Patrick Dea. Tuna sema sikiliza VOA Express pia kupitia mtandao wetu VOA swahili.comnaendi hoyu